GIÁO XỨ CÔNG CHÍNH


GIÁO XỨ CÔNG CHÍNH

GIÁO XỨ CÔNG CHÍNHNăm thành lập: 17.11.2008
Bổn mạng Giáo xứ: Thánh cả Giuse
Số Giáo dân: 5.514
Giới thiệu: 
- Ngày 14/02/1978: Khai sinh Giáo họ thuộc Giáo xứ Vinh Quang.
- Ngày 18/03/1989: Thánh lễ đầu tiên - đổi tên thành Giáo họ Công Chính nhận Thánh Giuse làm bổn mạng.
- Ngày 25/03/1995: Đức Giám mục Giuse Trịnh Chính Trực đặt viên đá đầu tiên xây dựng Nhà thờ.
- Ngày 30/12/1996: Khánh thành Nhà thờ.
- Ngày 17/11/2008: Đức Giám mục Vinh Sơn Nguyễn Văn Bản nâng Giáo họ lên hàng Giáo xứ, bổ nhiệm Cha Giuse Đỗ Minh Hiển làm Linh mục Quản xứ tiên khởi.
- Tháng 01/2015: Cha Nicolas Lưu Nhất Tâm, Quản xứ.
Số giáo dân hiện nay: 5.514 nhân danh.
(Theo Lịch Công giáo GP.BMT 2015-2016)
 
Từ năm: 2015
LM Chính xứ: Nicolas Lưu Nhất Tâm
Địa chỉ: Xã Cư Bao, TX. Buôn Hồ, Đăk Lăk
Điện thoại: 0500.3563630
 
HÌNH ẢNH GIÁO XỨ

 
Đang xử lý, vui lòng đợi trong giây lát...